หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

แด่...วีรบุรุษแห่งบันนังสตา ร.ต.ต.กฤตติกุล บุญลือ

กระจิบ

ถ้าคนไทยทั้งชาติ รักชาติเยี่ยงนี้ ความสัมพันธ์ จะเกิดขึ้น คนดีดีอย่าง หมวดตี้ จะได้ไม่ต้องจากครอบครัวอันเป็นที่รักไป ขอให้สู่สวรรค์ สุขคติ ถึงตัวตาย ชื่อยังจดจำ ขอสดุดี ความกล้าหาญ ของหมวดตี้ และขอส่งกำลังใจให้กับ ทหาร ตำรวจ ที่อยู่ 3 ชายแดน ภาคใต้ ให้สู้ต่อไป เพื่อประเทศไทยของเรา  .... และขอให้พวกโจรใต้จงชิบหายย่อยยับ ภายในเร็ววันด้วยเถิด

เสียใจเหลือเกิน  มันหดหู่เหมือนเสียญาติ เสียน้องไปคนหนึ่ง ทั้งๆ ที่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวเลย
เสียดาย  เสียดายสุดแสนจะบรรยาย  เคยอ่านหนังสือเจอเกี่ยวกับผู้กองที่เสียชีวิตก่อนวันเกิดตัวเอง
แล้ววันนี้มาเจอน้องคนกล้านี้อีก  เศร้าใจสุดๆ  ไปสู่สวรรค์นะน้อง  พี่เองก็มีสามีเป็นนายตำรวจเหมือนน้อง
ขอให้ดวงวิญญาณของน้องไปสู่สุขคติ  เกิดภพใหม่  ชาติใหม่  ขอให้น้องมีชีวิตที่ยืนยาว เป็นคนดีของชาติบ้านเมืองทุกภพ ทุกชาตินะน้อ

ขอให้หมวดตี้ไปสู่สุขติ  และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยนะคะ
ขอสรรเสริญความดีนี้ตลอดไป

หมวดตี้คุณคือผู้กล้า

ดิฉันขอฝากแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของผู้หมวดตี้ด้วยนะค่ะที่ท่านได้เสียบุตรชายอันเป็นที่รักยิ่งไปไม่มีวันกลับ
ดิฉันเข้าใจหัวอกพ่อแม่นะค่ะว่ามันเจ็บปวดเพียงใดดิฉันเองยังร้องไห้ในขณะที่ได้อ่านบันทึกของหมวด
ทำไมคนดีๆถึงต้องจากเราไปเร็วนักนะ..........ดิฉันและเพื่อนร่วมชาติขอไว้อาลัยให้แก่ดวงวิญญานของหมวดตี้
ขอให้ไปสู่สุขตินะค่ะ

จากคนไทยทุกคนที่รักผืนแผ่นดินไทย

โจรใต้มันเป้นสัตว์ใช่มะ .......
ขอหั้ยไปสู่สุขตินะคะหมวดตี้
ใครมันทามอารายมันก็จะได้รับผลกรรมนั้น
สุดยอดหมวดตี้ ขอหั้ยรับรู้คนไทยยกย่องหมวดตี้นะ
.............

ส.ต.ท. ณัฐวุฒิ ชลบุรี38

สมแล้วที่เป้นยอดตำรวจไทย ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้ศูนย์เสีย ถึงตัวจะตายก็ช่างมัน ขอให้ไทยจงอยู่คู่ฟ้าตลอดไป

สดุดี วีรบุรุษ

ชายชาติอาชาไนย
ป้องปกไทยให้ร่มเย็น
เหนื่อยยากลำบากเข็ญ
อดสาสู้อย่างผู้กล้า
        หวังเพียงเพื่อป้องปก
ด้ามขวานไว้คู่ธารา
แม้ดับดิ้นสิ้นชีวา
หวังเพียงไทยยังเป็นไทย
        วันนี้ไม่มีแล้ว
ชายชาติอาชาไนย
ดับสิ้นเพื่อป้องไว้
ซึ่งแดนไทยที่หวงแหน
        แสนเศร้าที่สูญเสีย
บุคลที่ไทยขาดแคลน
ขอส่งคำตอบแทน
สดุดีทหารไทย

ลรินธาดา
  ขอแสดงความเสียใจแด่ครอบครัวของวีรบุรุษไทยอีกผู้หนึ่ง  ที่สละชีพตัวตนเพื่อปกป้องดินแดนไทย ขอให้ดวงวิญญาณ สู่สรวงสวรรค์

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

'ตายในสนามรบ เป็นเกียรติของทหาร
    ขอให้นายจงไปสู่สุขคติ  ทหารกล้า

ผู้ก่อการดี

สุดยอดมากครับ..เกินคำบรรรยาย

นี่คือคนรักชาติ

.....คนไทยจงจำไว้ว่าคนที่รักชาติจริงต้องไม่เห็นผลประโยชน์ของตัวเอง....ขนาดวันเกิดยังต้องทำเพื่อชาติ....อาลัยอย่างสุดซึ้ง....นร.ต.รุ่น42