หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

แด่...วีรบุรุษแห่งบันนังสตา ร.ต.ต.กฤตติกุล บุญลือ

คนไกล

ขอให้สู่สุขคตินะหมวดตี้ คุณทำให้เรานึกถึงคนที่ยังต้องทำหน้าที่แทนคุณต่อไป ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่ายังมีคนดีดีอยู่อีก

ดาว

อ่านมาหลายเว็บ กับข่าวนี้ น้ำตาจะไหลทุกที
วีรบุรุษของเรา ขอให้หมวดตี้ไปสู่สุขตินะคะ

แผ่นดินไทย ยังคงประเสริฐ ทียังคงมีวีรบุรุษเช่นคุณ
ขอยกย่อง และสนับสนุนความคิดหมวดตี้ ที่ว่า ระหว่างชาย 2คน
ใครจะชนะใจ คิดเหมือนกันค่ะ คนอย่างคุณได้ใจไปมากกว่า

ต้นหลิว

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ขอให้ดวงวิณญาณหมวดตี้ไปสูสุคติด้วย หลับให้สบาย

คนไทย

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัว "หมวดตี้ ร.ต.ต. กฤตติกุล บุณลือ" คนไทยทุกคนภูมิใจในตัวคุณค่ะโดยเฉพาะคุณพ่อคุณแม่ของคุณ ท่านคงภูมิใจมาก หลับให้สบายนะค่ะ คนไทยทุกคนรักคุณค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

คุณคือวีระบุรุษของชาวไทย

ขอสดุดีวีรชนคนกล้า

ผมก็เป็นข้าราชการคนหนึ่ง ที่มาทราบเรื่องของผู้หมวดตี่นึกละอายใจเหมือนกันที่ตัวเองทำประโยชน์ให้แผ่นดินยังไม่มากพอ ผมขอขอบคุณ หมวดตีมากๆครับ ในฐานะคนไทยคนหนึ่งที่หมวดปกป้องรักษาประเทศไทยไว้ คนดีๆอย่างหมวดจะอยู่ในใจเป็นแบบอย่างของผมซึ่งผมไม่เคยรู้จักหมวดมาก่อนเลย แต่ผมซาบซึ้งในวีรกรรมถึงหมวดมากๆ ขอให้ดวงวิญญาณจงไปสู่สุขติ สู่สวรรค์ชั้นฟ้า ด้วยความอาลัยยิ่ง  ขอฝากถึงเพื่อนที่เป็นตำรวจ ทหาร  รักษาตัวไว้ให้ดีๆ นะเพื่อน เป็นห่วงยิ่ง

แด่ผู้เสียสละ

ทำไม่คนดีตายเร็วแต่คนชั่วยังลอยหน้าอยู่ได้ ขอให้พี่หลับให้สบาย

สุดยอดวีรบุรุษ หมวดตี้

เสียใจ เสียดายที่คนดีต้องมาจากไป เนี่ยแหละคนรักชาติของจริง
หาไม่ได้หรอกครับกับพวกกู้ชาติ(ในเองหลวง)

เสียใจมากที่คนดีๆต้องตายแต่ได้ทำเพื่อชาติเป็นวีรบุรุษตัวจริงจะจำไว้ในใจตลอดไปอ่านประวัติแทบร้องไห้กับสิ่งดีๆที่เขาทำให้ประเทศเราทำไมพวกก่อการร้ายไม่หยุดทำสิ่งเลวร้ายหันมาทำอะไรดีๆให้ประเทศที่คุณอาศัยอยู่บ้างคนเราหนึ่งชีวิตเกิดมาควรทำความดีไม่ได้เกิดมาเพื่อทำความชั่วลองถามตัวเองว่าทำแล้วได้อะไรนอกจากบาปและคนประนามว่าชั่วภูมใจมากมั้ยกับคำนี้ถ้าตัวคุณตายคนเดียวไม่มีใครว่าแต่คุณเอาชีวิตคนดีๆคนหนึ่งตายไปด้วยเขาต้องมีหน้าที่อีกหลายอย่างคิดมั้ยว่าพ่อแม่เขาแก่มาจะทำอย่างไงใครจะดูแลแล้วเขาเป็นลูกคนเดียวตอนนี้คุณไม่ได้ฆ่าแค่คนเดียวแต่คุณกำลังฆ่าเขาทั้งครอบครัวหยุดการกระทำแล้วคิดใหม่ได้แล้วสิ่งที่ทำไม่นานต้องกลับมาหาตัวเองสักวันไม่มีใครหนีกรรมพ้น

น้องหงส์

ขอให้หมวดตี้ ไปสู่สวรรค์ หลับให้สบาย จะอยู่ในใจของพวกเราตลอดไป