Board logo

ชื่อกระทู้: ข่าวฮอต! เหตุไม่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมีในโรงหนัง [พิมพ์หน้านี้]

โดย: ozone    เวลา: 2008-4-24 22:58     ชื่อกระทู้: ข่าวฮอต! เหตุไม่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมีในโรงหนัง

มันยากเหรอแค่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมีในโรงหนัง

ข้อความของ คุณโชติศักดิ์ที่ไม่ยืนในโรงภาพยนตร์

กลุ่มเครือข่าย 19 กันยา ("โชติศักดิ์ อ่อนสูง" เสื้อสีน้ำตาล ใส่แว่น ขวามือ)

ผมและเพื่อนชื่อชุติมาได้เข้าไปดูหนังที่ชั้น 9 เซ็นทรัลเวิร์ล (หนังรอบ 19.15 น. แต่ผมเข้าโรงประมาณ 19.30 น.)
และเมื่อถึงเพลงสรรเสริญผมและเพื่อนก็ไม่ได้ยืน (แต่นั่งด้วยความสงบ และได้หยุดรับประทานขนมและน้ำ) ซึ่งผมและเพื่อนปฏิบัติเช่นนี้มานานแล้ว

ปรากฏว่าผม(คนเดียว)ถูกปาด้วยกระดาษที่ขยำเป็นก้อนขนาดเล็กกว่าลุกเท็นนิสถูกบริเวณต้นคอ
ซึ่งผมก็ไม่ได้ทำอะไรเพราะเคยเจอแบบนี้มาแล้ว
1-2 ครั้ง ต่อมาเมื่อเพลงเล่นไปประมาณกลางเพลงชายคนหนึ่งที่นั่ง

(ตอนนั้นเขายืน)อยู่ถัดเพื่อนผมไปทางซ้ายมือ 2-3
ที่นั่ง ทราบชื่อภายหลังว่าชื่อนายนวมินทร์
หันบอกให้ผมและเพื่อนลุกขึ้นยืนโดยเขาพูดเป็นภาษาอังกฤษ
ซึ่งผมและเพื่อนก็ไม่ได้สนใจเขาจนเพลงจบชายคนนั้นจึงเดินไปตามพนักงานโรงหนังมา (ทราบเพียงชื่อเล่นว่า นิค)

และบอกให้พนักงานคนดังกล่าวเชิญผมและเพื่อนออกไป พนักงงานจึงบอกกับเขาว่า “พี่ใจเย็นๆ
และผมได้บอกกับพนักงานว่า “ผมเชื่อว่าสิ่งที่ผมทำไม่ผิด แต่ต่อให้ผิดโรงหนังก็ไม่ต้องกลัวเดือดร้อน
เพราะไม่เกี่ยวกับโรงหนัง”
หลังจากนั้นพนักงานก็ถอยไปยืนบริเวณทางเดินด้านข้าง
ชายคนนั้นจึงลุกขึ้นยืนแล้วกรีดร้องและเริ่มด่าผมและเพื่อน เช่น ทุเรศ, ทำไมไม่รักในหลวง เป็นคนไทยซะเปล่า
ขนาดฝรั่งยังยืนเลย พร้อมกับไล่ผมและเพื่อนให้ออกไปจากโรงด้วยอาการที่เกรี้ยวกราด
ซึ่งระหว่างนั้นเขามีม้วนกระดาษอยู่ในมือและใช้มันชี้หน้าเพื่อนของผมอยู่ตลอดเวลา และเมื่อเขาพูดจบ(รอบแรก)
คนอื่นๆในโรงก็ปรบมือให้กับเขาหลังจากนั้นชายคนนั้นก็เดินเขามาด่าเพื่อผมอีกครั้ง
เพื่อนผมจึงตอบไปว่า “เงียบหน่อยค่ะ” และผมพูดว่า “ถ้าพี่มีปัญหาพี่ก็ออกไป ผมนั่งสบายดีไม่มีปัญหา
และผมจะไม่ออกไปเพราะผมจะดูหนัง”

หลังจากนั้นชายคนนั้นชายคนนั้นก็เดินเข้ามาด่าผมและเพื่อนอีกครั้ง
และได้ขว้างม้วนกระดาษในมือมาโดนบริเวณหน้าอกของเพื่อนผม พร้อมชี้นิ้วมาที่หน้าเพื่อนผมในระยะห่าง
ประมาณ 2 คืบ พร้อมกับกระชากกล่องป็อปคอนในมือเพื่อนผมแล้วสาดมันใส่ผมและเพื่อน
แล้วขว้างกล่องป็อบคอนโดนเพื่อนผมและกระเด็นมาโดนผมด้วย แล้วปัดแก้วน้ำอัดลมที่วางอยู่ที่ที่วางแขน
จนตกแตก ซึ่งในขณะนั้นคนอื่นๆในโรงก็เริ่มด่าและไล่ผมและเพื่อนผมและเพื่อนจึงยืนขึ้น
และผมได้โทรไปที่ 191 ทันที และเดินคุยโทรศัพท์กับตำรวจจนออกมานอกโรง
ระหว่างที่เดินออกจากโรง ผมเดินผ่านหน้าชายคนนั้น เขาได้ชี้มาที่เสื้อผม แล้วด่าว่า “ใส่เสื้อบ้าอะไร

*เมื่อออกมานอกโรงหนัง ผมกับเพื่อนรอจนพบกับตำรวจ และบอกกับตำรวจว่าจะรอคู่กรณี
เพราะกลัวเขาหนีไป พอหนังจบ คนดูทั้งหมดออกมาตรงประตุทางออก ผมกับเพื่อนได้เข้าไปในโรงหนังอีกครั้ง
โดยตั้งใจจะเข้าไปถ่ายรูปสถานที่เกิดเหตุ แต่ยังไม่ทันไดถ่าย ผู้จัดการโรงหนังได้เข้ามาบอกว่าไม่อนุญาติ
ให้ถ่ายรูปในโรง เพราะเป็นกฎ ถ้าจะถ่ายต้องทำเรื่องมา ผมจึงขอให้ตำรวจที่ตามเข้าไป
มาดูที่เกิดเหตุแทนหลังจากนั้นผมออกไปนอกดรงหนัง พบคู่กรณีและคนดูคนอื่นๆ ยืนรวมกันอยู่กับตำรวจอีกนาย
ผมจึงเดินทางไป สน.ปทุมวัน และคุ่กรณีได้ตามมาทีหลังเมื่อถึง สน. ตำรวจได้ให้ผมและลงบันทึกประจำวัน
และได้ทำเรื่องส่งผมไปตรวจร่างกายที่ รพ.ตำรวจ (ตำรวจบอกว่ามันเป็นขั้นตอนของทางการ)
โดยทางร้อยเวรได้นัดผมไปแจ้งความและสอบปากคำเมื่อบ่ายวันนี้ (21
กันยายน) ส่วนหมอที่ รพ.ตำรวจ
ได้นัดผมมาฟังผลเมื่อเช้าวันนี้เมื่อเช้าผมจึงไปฟังผลที่ รพ.ตำรวจ และกลับมาที่ สน.ตอนบ่าย

ระหว่างรอตำรวจเจ้าของคดีเล่าให้ผมฟังว่า “คู่กรณีจะแจ้งความกับเพื่อนในข้อหา
‘หมิ่นพระบรมฯ’ ถ้าผมกับเพื่อนจำดำเนินคดีคุ่กรณี” (ดังนั้นเท่าที่ผมทราบล่าสุดคือ
ผมและเพื่อนยังไม่ถูกแจ้งข้อหาหมิ่พระบรมฯ)

เพื่อนๆคิดเห็นว่าไงบ้าง การที่ไม่ยืนเคารพสมควรหรือไม่ ?

[ แก้ไขล่าสุด ozone เมื่อ 2008-5-10 14:49 ]
โดย: ozone    เวลา: 2008-4-24 23:06     ชื่อกระทู้: แถลงการณ์ กรณีคุณโชติศักดิ์ไม่ยืนในโรงภาพยนตร์

สืบเนื่องจาก มันยากเหรอแค่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมี

แถลงการณ์ กรณีคุณโชติศักดิ์ไม่ยืนในโรงภาพยนตร์

สืบเนื่องมาจากการที่คุณโชติศักดิ์ อ่อนสูง แกนนำเครือข่าย
19 กันยา ต้านรัฐประหาร ปฏิเสธที่จะลดตัวลงมาร่วมในวัฒนธรรม
ไพร่ทาส ไม่ยืนตรงระหว่างเพลงสรรเสริญก่อนฉายภาพยนตร์
ส่งผลให้ทาสศักดินาผู้หนึ่ง เข้ามากล่าววาจาผรุสวาท และ
ทำร้ายร่างกายคุณโชตศักดิ์ พร้อมแสดงอาการหยาบคาย อัน
เป็นลักษณะหนึ่งของทาสศักดินาที่พวกเราคงรู้กันดีอยู่แล้ว

คุณโชติศักดิ์ อ่อนสูง ได้ตัดสินใจ แจ้งความ ฟ้องร้องคู่กรณี
ดังกล่าวในข้อหา ทำร้ายร่างกาย โดยก่อนหน้านี้ ชายผู้นี้ได้
ข่มขู่ไว้แล้วว่า หากคุณโชติศักดิ์ทำการฟ้องร้อง และฟ้อง
กลับในข้อหา "หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ" ซึ่งเป็นอาวุธในการ
กดขี่ประชาชนให้อยู่ใต้อุ้งเท้าของศักดินาต่อไป

หากคู่กรณีของคุณโชติศักดิ์ ทำการฟ้องกลับจริงๆ ก็จะเข้าสู่กระ
บวนการทางกฏหมายในศาลทันที ซึ่งขณะนี้ คุณโชติศักดิ์
ยังไม่มีทนายความ

ทั้งนี้ อาจมีการฟ้องคู่กรณีคนดังกล่าวจากทางเพื่อนๆที่อยู่
ในเหตุการณ์ ด้วยข้อหา "ก่อความวุ่นวายในที่สาธารณะ"
เนื่องจาก เหตุในโรงภาพยนตร์ สร้างความวุ่นวายแก่ผู้อื่น
จำนวนมาก

และทางเครือข่าย 19 กันยา ต้านรัฐประหาร อาจตัดสินใจ
ฟ้องเพิ่มในข้อหา "หมิ่นประมาท" ด้วย เพราะมีการกล่าวพาด
พิงถึงเครือข่ายฯ ในทางดูหมิ่น

นอกจากนี้ คุณโชติศักดิ์ กำลังวางแผน นัดเคลื่อนไหว แสดง
จุดยืนในสิทธิเสรีภาพที่จะไม่ยอมยืนตรงขณะเพลงสรรเสริญ
พระบารมีอีกครั้ง ด้วยการไปชมภาพยนตร์เป็นหมู่คณะ จำนวน
ประมาณ 50 คน และไม่ยืนอย่างพร้อมเพรียงกัน สำหรับกิจกรรม
นี้ จะกำหนดวัน-เวลา-สถานที่-ภาพยนตร์ อีกทีหนึ่ง

คุณ โชติศักดิ์ อ่อนสูง จะเข้ามาชี้แจงและบอกเล่าเหตุการณ์
ระทึกใจดังกล่าวเร็วๆนี้ ที่นี่

โดย: Route69    เวลา: 2008-4-25 00:25

มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลไม่ใช่หรอ
โดย: Route69    เวลา: 2008-4-25 00:34

..
โดย: kaiy    เวลา: 2008-4-25 01:29

ชาติ ศาศน์ กษัตริย์ เป็นสิ่งที่ต้องให้ความเคารพนะครับ ไม่ใช่ทำอะไรตามใจตัวเอง
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 09:11

ไม่สมควรให้อภัยคับ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 09:55

คุณไม่สมควรทำเช่นนั้น
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 10:50     ชื่อกระทู้: wmp

อย่าให้ต้องด่าว่าลูกหลานจังไรเลย คนไทยเกือบทั้งประเทศ(นอกจากพวกคุณ)เขาเคารพยิ่ง คุณอยู่บ้านเขาไม่เคารพ ก็ออกไปอยู่ประเทศที่เสรีที่คุณต้องการ พวกคนไทยเขาไม่เสียดายพวกคุณหรอก
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 11:06

น่าจะตายไปตั้งแต่วันเกิดเหตุเลยน่ะ ไปสาระเลว ไม่มีความเคารพเบื้องสูงเอาเสียเลย หลานเราอยู่อนุบาลน่ะ ไม่ว่าจะเป็นเพลงชาติ หรือเพลงสรรเสริญ ยืนตรงแด่ว ไม่ว่าจะทำอะไรอยู่ เด็กอนุบาลยังมีจิตสำนึกในการเคารพสิ่งที่ควรเคารพเลย อาจจะเกิดจากครอบครัวเราสอนมาดีก็ได้น่ะ น่าเสียดายโตเป็นควาย ไม่มีสามัญสำนึกเอาเสียเลย แย่ว่ะ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 12:59

มึงพูดภาษาไทยไหม มึงกินข้าวที่ปลูกบนแผ่นดินไทยไหม ไอ้สันดาน หมามันยังรู้จักสำนึกบุญคุณ สารเลวมึงและพวกมึงรีบออกไปจากประเทศไทยเลย อย่าให้กุเจอหน้าพวกมึงนะ ไอ้พวกเอี้ย สมองหมาปัญญาควาย จากคนรักในหลวง
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 13:16

แค่มึ.งยืนไม่ถึง3นาทีมึ.งยังทำไม่ได้เลย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 14:59

- -" จะบอกว่าสิทธิส่วนบุคคุลก็ไม่ผิดนะครับ แต่เราว่าเป็นคนไทยเรื่องพวกนี้น่าจะรู้กันอยู่แล้วนะ ไม่น่าจะต้องพูดไรกันมากเลย ถึงคุณจะไม่ได้เคารพ แต่อย่างน้อยอยู่ในประเทศไทยเขาทำสิ่งที่มันดีๆกันก็ทำไปไม่เห็นเสียหายอะไรเลยกะแค่ยืนตรงแปปเดียวเอง เออถ้าคุณเป็นอำมพาส ดิ จะไม่มีใครว่าเลย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 15:02

เห็นด้วย กะบค้างบน

โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 15:05     ชื่อกระทู้: ไม่ยืนทำความเคารพในโรงหนัง

ไม่สมควรประพฤติตัวแบบนี้ทำไมถึงมีความคิดที่ว่าจะไม่ยืนทำความเคารพ  เด็กอนุบาลเขายังทำกันเลย  น่าจะมีความคิดมากกว่าเด็กอนุบาลน่ะ  แย่มากๆเลย  น่าจะไปอยู่ในป่าที่เขาไม่มีอารยธรรม  แค่อยู่ในโรงหนังมีคนแค่ 50 คน ยังทำแบบนี้  ถ้าไปอยู่ในที่ๆมีคนมากกว่านี้  อาจจะโดนรุมตายไปแล้ว
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 15:26

หน้าตาก้อทุเรศไม่น่าทำตัวทุเรศเลย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 15:45     ชื่อกระทู้: คนรักชาติ

คนอย่างนี้ควรตายแล้วเกิดใหม่เป็นหมาดีกว่า เด็กอนุบาลเค้ายังให้เคารพ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ กันเลยเม่งเมิงโตเป็นควายยังไม่ทำไม่เคารพแล้วยังมาว่าคนอื่นแล้วฟ้องเค้า คนทั้งชาติเค้าคงเห็นดีด้วยละมั้ง คนอย่างนี้ควรตายไปสะ อ้ายสะละเลววววววววววว
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 15:46     ชื่อกระทู้: ยังไม่ได้เป็นสมาชิก

ขอให้นัดหมายสมาชิกที่มีมารวมตัวกันให้หมดที่จะทำกิจกรรมของมึง  กูจะได้บอกคนไทยทั้งประเทศดูหน้ามันไว้แล้วอย่าให้ข้าวมันกิน อย่าช่วยเหลือพวกมัน อย่าให้ลูกมันเรียนหนังสือไทย อย่าให้มันทำนิติกรรมต่างๆ และอย่าคบกับมันให้มันมีชีวิตตำกว่าหมาข้างถนนเมืองไทย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 15:52     ชื่อกระทู้: คนไทย

จำหน้ามันไว้ แล้วช่วยกันไล่มันออกจากประเทศไทย อย่าพูดกับมัน ไอ้คนเนรคุณชาติ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 16:43     ชื่อกระทู้: ข้าแผ่นดิน

เรียนประวัติศาสตร์ไทยบ้างหรือเปล่า คนเช่นนี้ไม่รู้จักบุญคุณบรรพกาล สงสัยมันไม่มีผู้ใหญ่อบรมสั่งสอน ลาออกจากประเทศไทยซ่ะ แผ่นดินจะได้สูงขื้น
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 16:49

คนแบบพวกมึงไม่มีทางเจริญก้าวหน้าหรอก ไอ้สัตว์
ถ้าพวกมึงพิการจะไม่มีใครว่ามึง สัตว์ ยิ่งมึงเเจ้งความ ประชาชนทุกๆคนเขาก็คิดไม่ต่างจากกูหรอก
สัตว์นรกมาเกิด พวกมึง ระวังจะไม่มีแผ่นดินอยู่ กูเกลียดพวกมึง
โดย: parkss    เวลา: 2008-4-25 17:07

ถ้าคุณยังเป็นคนไทยยืนอยู่บนแผ่นดินไทยคุนควนจะมี จิดสำนึกในการรักชาติ ไม่ใช้จะทำอะไรคิดอะไรตามใจในเรื่องอื่นคนไทยไม่ว่า แต่เรื่องนี้ผมคิดว่าคนไทยทุกคนคงอย่ากจะบอกไห้คุณไปตายชะ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 17:28     ชื่อกระทู้: เสียใจมาก

เราควรยืนเคารพในหลวง

เพราในหลวงทำเพื่อเรามามาก

ในหลวงไม่ใพ่อเรา

แต่ในหลวงสำคัญกว่าพ่อของเราอีก

ได้โปรด

ยืนไม่กี่นาทีเอง

คุณและเพื่อนคุณนั้นแหละที่ผิด

ยังมีหน้ามาตั้งกระทู้อย่างนี้อีก

ไม่อายบ้างหรอ

ผมเสียใจที่คนไทยทำอย่งนี้

เสียใจจริงๆ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 17:29

ไอ้เลวคุณสำนึกเลยรึไง แล้วคุณยังมาถามคนอื่นอีกว่าผิดไหม คนที่เค้าคิดได้เค้ารู้กันทั้งนั้นแหละว่าอะไรสมควรหือไม่สมควร ผมบอกคุณเลยว่าคุณมันเหี้ย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 17:34

ไอ้เลวทำอะไรไม่คิด แล้วยังมาประจารตัวเองอีก
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 17:53

ไม่เคารพสถาบันพระมหากษัตริย์แล้วนั้นท่านยั่งคิดว่าท่านทำถูกแล้วหรือ  มันก็เหมือนไหว้หรือทำความเคารพผู้หลักผู้ใหญ่นั่นแหละ ดูหน้าตาท่านแล้วก็เป็นผู้ใหญ่แล้วหน้าจะคิดได้น่ะ  ให้กลับไปคิดหรือกลับไปถามคุณพ่อคุณแม่ที่บ้านก็ได้ว่าที่ท่านทำนั่นถูกต้องแล้วหรือ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:05

มันเป้นสิทะส่วนบุคคลคะ เราไมสามารถบังคับจิตใจใครได้ ถ้าหากเขาจะทำก้ขอให้เขาทำมาจากใจไม่ใช่ถูกบังคับ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:08

การแสดงออกโดยการยืนตรงมันควรจะซึมในจิตใจที่มีพระมหากษัตริย์เป็นร่มเกล้าของคนไทยแม้แต่เยาวชนยังรู้สำนึกแล้วคุณล่ะ?
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:11     ชื่อกระทู้: สารเลวว่ะ

คนไทยรักในหลวงทั้งนั้นล่ะว่ะ กูจาบอกไห้
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:24

คุณหมา เขายังยืน เคารพธงชาติ เลย เเล้วคุณเป็นใครใหญ่มาจากไหนอ่า ไม่ยืนเคารพอ่า
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:32     ชื่อกระทู้: คนไทแท้

บางเรื่องควรยกเลิกได้แล้ว สิ่งที่เชื่อสืบต่อกันมาตั้งแต่สมัยโบราณใช่ว่าจะเป็นสิ่งดี รัชกาลที่4 ยกเลิกประเพณีหมอบกราบนานแล้ว เพราะไม่ต้องการให้ต่างชาติเห็นว่าคนไทยล้าสมัย และสถาบันพระมหากษัตริย์ กดขี่คนในสังคม มาถึงยุคปัจจุบันบางเรื่องมากเกินไป ใช่ว่าคนไททุกคนจะพอใจ เมื่ออยู่ในสังคมหมู่มากก็เออออตามกัน แต่เมื่ออยู่ในหมู่คนคุ้นเคย ก็วิจารณ์หนักมาก ถ้าอยากให้สถาบันคงอยู่ต่อไป อย่าทำให้เป็นเรื่องใหญ่เกินควร
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:32

ไปตายซะไปเกิดเป็นคนไทยป่าวเนี่ย
อยู่ในแผ่นดิน แต่ว่าไม่เคราพเจ้าของ
แผ่นดินดีนะอยู่ในโรงหนังมาแถวบ้าน
เราซิรับรองโดนกระทืบแน่นอน
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 18:34

ไปตายซะไปเป็นคนไทยป่าวเนี่ย
ถ้าคิดจะทำแบบนั้นก็ไปอยู่ประเทศ
เพื่อนบ้านแล้วกัน
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 20:15

คนไทยถ้าไม่ทำตามแบบอย่างที่ดีงามของคนไทยแล้วไยจะให้ต่างชาติมาเกรงกลัวค่ะไม่น่าเกิดมาในแผ่นดินไทยน่ะคนคนนี้ถ้าคุณเป็นฝรั่งแล้วไม่ยืนจะไม่ว่าสักนิดเพราะเขาไม่รุ้แต่คุณคือคนไทยรักอะไรที่เป็นไทยๆบ้างหรือเปล่า
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 20:16

คนไทยถ้าไม่ทำตามแบบอย่างที่ดีงามของคนไทยแล้วไยจะให้ต่างชาติมาเกรงกลัวค่ะไม่น่าเกิดมาในแผ่นดินไทยน่ะคนคนนี้ถ้าคุณเป็นฝรั่งแล้วไม่ยืนจะไม่ว่าสักนิดเพราะเขาไม่รุ้แต่คุณคือคนไทยรักอะไรที่เป็นไทยๆบ้างหรือเปล่า
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 20:20

กะอีแค่ยืนตรงตอนเคารพเพลงสรรเสริฐพ่อหลวงมันไม่เหนื่อยมากนักหรอก
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 21:01     ชื่อกระทู้: pkk

จริงของคุณครับ ที่ว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่ไม่ต้องแสดงความเคารพก็ได้ และไม่มีข้อกฏหมายใด ๆ ด้วย ที่จับคุณได้ แต่คนนะครับ ควรที่จะมีสามัญสำนึกบ้างสิครับ คุณรู้จักมั้ยครับ สามัญสำนึกน่ะครับ เป็นคนไทยซะเปล่า คุณไม่รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์เลยนะครับ อย่าลืมสิครับว่าแผ่นดินที่คุณยืนอยู่น่ะ ของใคร ควายจริง ๆ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-25 22:48

น่าจะตายไปตั้งแต่วันเกิดเหตุเลยน่ะ ไปสาระเลว ไม่มีความเคารพเบื้องสูงเอาเสียเลย หลานเราอยู่อนุบาลน่ะ ไม่ว่าจะเป็นเพลงชาติ หรือเพลงสรรเสริญ ยืนตรงแด่ว ไม่ว่าจะทำอะไรอยู่ เด็กอนุบาลยังมีจิตสำนึกในการเคารพสิ่งที่ควรเคารพเลย อาจจะเกิดจากครอบครัวเราสอนมาดีก็ได้น่ะ น่าเสียดายโตเป็นควาย ไม่มีสามัญสำนึกเอาเสียเลย แย่ว่ะ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 10:12

ไม่สมควรทำ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 10:58     ชื่อกระทู้: เรารักพ่อหลวง

ถ้าพวกมึงยังกินข้าว พูดภาษาไทย ก็แสดงว่าพวกก็ต้องเป็นคนไทย ฉนั้นคนไทยก็ต้องรักชาติ ศาสนาและพระมหากษัตริย์ไม่ใช่ (ไอ้พวกวัวลืมตีน) ฉันก็ไม่อยากจะด่าหรอกนะ แต่เผอิญว่ารักชาติ รักในหลวงนะ (คุณกับเพื่อนคุณนี่นิสัยเลวเหมือนกันเลยนะถึงคบกันได้อ่ะ..55..ขำจัง)พวกมึง 2 คนน่าจะโดนกระทึบตั้งแต่ในโรงหนังแล้ว..ยังไม่สำนึกอีก ..เลววววววววววววววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:02     ชื่อกระทู้: ไม่อยากจะแสดงความคิดเห็น..แต่

แต่แค่อยากจะรู้ว่า..ครอบครัวของพวกคุณๆทั้ง 2 คนเนี๊ยะ นิสัยเป็นแบบพวกคุณด้วยหรือเปล่า..น่าสงสารประเทศชาตินะที่มีคนอย่างพวกคุณยังยืนอยู่บนแผ่นดินไทย..หนักแผ่นดินจริงๆ ..ไปตายซะไป๊ไปๆๆๆดิ..ไอ้ควายเอ๊ย..เลวจริงๆๆเลยนะพวกแกอ่ะ..
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:03     ชื่อกระทู้: จัดไป

อันที่จิงการจะยืนรึไม่ยืนมันก็เป็นสิทธิส่วยบุคคลของคุณอยู่หรอกนะค่ะ

แต่ในเมื่อสถานที่ที่คุณอยู่น่ะเค้าได้มีการเขียนไว้คุณก็เห้นแล้วมิใช่รึ

โปรดยืนตรงเพื่อเคารพ ฉะนั้น คุณจะมาพูดไม่ได้หรอกว่าคุณทำเช่นนี้ทุกครั้งที่ดูหนัง

เพราะคนอื่นๆเค้าไม่คิดเช่นคุณ จะมีใครอิกซักกี่คนที่คิดเหมือนคุณกันนะ

อ่ะ ชั้นขอถามหน่อยนะว่า

หากสิ่งที่ทางโรงหนังได้หยิบยื่นสิ่งนี้ให้คุณทำ แล้วคุณก็ได้ทำตาม

แต่ถ้าคุณไปอยู่ประเทศที่มันเอาแต่ฆ่ากันได้ทุกวัน

ชั้นขอบอกเลยนะค่ะว่า แม้กระทั่งพื้นที่ที่คุณจะนอน จะยืน คุณเองจะมีมันรึป่าวค่ะ

โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:07     ชื่อกระทู้: คนที่ดีกว่าเธอ

คนไม่มีการศึกษาเรียนแต่ไม่นำความรู้มาใช้น่าอายเด็กๆที่มีความรู้มากกว่านี้อายุมากเสียปล่าคนโง่รู้ไม่นั้นเล่นอยู่กับของสูงน่ะให้รู้จักบ้างอะไรควรไม่ควรใช้มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลแต่ต้องคิดให้ได้ว่าเราอยู่ได้มาทุกวันนี้เพราะใครโง่วะจะพูดว่าพ่อแม่ไม่สั่งสอนก็ไม่ได้เพราะไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่สอนลูกให้ดีหลอก****ขอให้ตัดสินให้ถูกด้วยจะได้ไม่เป็นแบบอย่างกับคนที่ไม่รู้เรื่องแบบนี้อีกน่ะ***
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:07     ชื่อกระทู้: เด็ก สุราษ

คนไม่มีการศึกษาเรียนแต่ไม่นำความรู้มาใช้น่าอายเด็กๆที่มีความรู้มากกว่านี้อายุมากเสียปล่าคนโง่รู้ไม่นั้นเล่นอยู่กับของสูงน่ะให้รู้จักบ้างอะไรควรไม่ควรใช้มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลแต่ต้องคิดให้ได้ว่าเราอยู่ได้มาทุกวันนี้เพราะใครโง่วะจะพูดว่าพ่อแม่ไม่สั่งสอนก็ไม่ได้เพราะไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่สอนลูกให้ดีหลอก****ขอให้ตัดสินให้ถูกด้วยจะได้ไม่เป็นแบบอย่างกับคนที่ไม่รู้เรื่องแบบนี้อีกน่ะ***
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:40     ชื่อกระทู้: ยังมีหน้าจะมาถามอีก!!!!

คนทั้งประเทศ 99.999% ไม่มีใครเห็นด้วยกับการกระทำของแกหรอก
พวกแกไม่น่าเกิดมาเป็นคนไทยเลยว่ะ หนักแผ่นดินจริงๆๆ
ในหลวงท่านมีบุญคุณกับพวกเราอย่างล้นฟ้า แค่ยืนทำความเคารพท่านแค่นี้
แกยังทำกันไม่ได้ พวกแกก้อไม่สมควรเกิดมาเป็นคนไทยว่ะ
...............ความรู้สึกจากใจเลยจริงๆ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:48

ผมว่าสมควรแล้วที่มันโดนแบบนี้น่าจะโดนเยอะกว่านี้ด้วยซ้ำ น่าจะตายได้ละแผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้น...ไอ้สารเลว..นรกมาเกิด
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:51

ถึงRoute69 ใช่ครับคนเรามีสิทธิส่วนบุคคลครับ แต่ควรจะดูด้วยครับว่าอยู่ที่ไหน ถ้าอยู่ที่บ้านก้อว่าไปอย่าง นี่อยู่ในที่สาธารณะนะครับ คนทั้งโรงไม่กระทืบมันก้อบุญโขแล้วไอหร่าคนในประเทศยังไม่รักไม่สามัคคี ประเทศอื่นแมร่งเลยเอาเยี่ยงอย่างไงไอสัสไม่ใช่เอะอะๆก้อสิทธิ์กูๆ อย่างงี้ก้อไม่ต้องมีพวกกฏหมายหมิ่นประมาทแล้วล่ะครับแล้วก้อคงไม่มีการฟ้องร้องแล้วล่ะ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 11:52

I คุณโชติศักดิ์ มึง เลว
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 12:00

ไม่ต้องอ้างสิทธิส่วนบุคคลหรอก

เรื่องยั่งงี้มันเปนสิ่งที่เราควรเคารพอยู่เเร้ว

บอกตรงๆไม่อายชาวบ้านบ้างหรอ

คิดว่าตัวเองถูกเเร้วหรอ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 12:40     ชื่อกระทู้: FishCan

ลดน้ำหนักที่บ้าน แบบไม่กลับมาอ้วนอีก
อ้วนลดได้ ผอมเพิ่มได้ ป่วยควรทาน ไม่ป่วยควรป้องกัน

ส่วนเกินเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด  และ ที่สำคัญ  ไม่กลับมาอ้วนอีก
•        เดือนแรก  ควบคุมน้ำหนักได้ 4  กิโลกรัม
•        เดือนที่สองลด  10  กิโลกรัม สุขภาพดีขึ้นมากๆ ค่ะ
อยากได้ผลลัพธ์ที่ดีอย่างดิฉัน

ปรึกษาได้ที่นี่ ------->  http://slim.ca.tf
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 13:08     ชื่อกระทู้: ภูมิใจทุกครั้งที่ยืนเคารพ

อย่าทำให้คนไทย ต้องเสียความรู้สึกเลยคับ คุณทำให้คนไทยหลายต่อหลายคนเสียใจมาก
โดย: anukun    เวลา: 2008-4-27 14:36     ชื่อกระทู้: fuck you chottisak

bad chottisak
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 16:06     ชื่อกระทู้: คนอยู่ต่างแดน

คุณน่าจะแสดงความเคารพถึงจะถูก คุณเป็นคนไทย และอยู่ในเเผ่นดินไทยไม่ใช่เหรอ เป็นการกระทำที่ไม่ถูก ขนาดเด็กยังรู้เลย แล้วคุณละโตแล้วเละก็มีการศึกษา สมควรแล้วที่คู่กรณีเขาทำกับคุณแบบนี้ คนไม่มีจิตสํานึก ไม่รักและเคารพในหลวง
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 16:43     ชื่อกระทู้: เลว

คนไทยหรือป่าว  แล้วเค้าจะเปิดทำไมถ้าไม่ให้ความคารพ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 17:29     ชื่อกระทู้: สัมมาคารวะ

เราต้องให้ความเคารพต่อสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์  ขอถามหน่อยถ้าคุณเปนผู้ใหญ่แล้วมีเด็กไม่ยอมไหว้คุณ ประมาณว่าเปนลูกคุณละกาน ถ้าลูกคุณไม่ไหว้คุณคุณจะรู้สึกยังไง  ตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อนก่อนที่จะไปตัดสินใจในการต่อต้านรัฐประหาร ถ้าเอาพวกนี้ปทำเรื่องแบบนี้ ผมว่าประเทศไทยชชิบหายกันหมดนะครับ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 17:31     ชื่อกระทู้: คนดี

พวกมิงไปด่าเค้าหาพ่อมิหรอไอ้สัส
พวกมิงทำเหมือนว่าพวกมึงเป็นคนดีกันจังนะคุวย
ที่จิงแล้วพวกคนอย่างมึงอ่ะก้อเลวกว่าหมาอีกไอ้สัส
พวกมึงบอกเค้าดีๆไม่ได้รึไงไอ้พวกหัวคุวยทั้งหลาย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 19:56     ชื่อกระทู้: เงิน

เป็นอะไรไปแล้วหนอคนไทย  กาลียุคแล้วใช่ไหม
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 20:35

ขอโทนะคะ อย่าหาว่าเข้าข้างใครเลย ขนาดดิฉันเดินไปซื้อของที่ตลาด ดิฉันยังหยุดยืนเลยค่ะ   แล้วนี่ในโรงหนังทุกคนยืนแต่คุณกลับนั่ง  สมองไม่สั่งงานเหรอคะ  หรือว่าสมองต่อมความสำนึกมันหายไปแล้ว
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 20:43     ชื่อกระทู้: เป้

เป็นสิทธิส่วนบุคคลก้อจิง แต่มิงไม่รักในหลวงเลยใช่มั้ย มิงอยู่แผ่นดินนี้มิงยังอักตัญญู อย่างน้อยมิงไม่เคารพ แต่มิงไปดูหนัง คนเขายืนกันมิงก้อยืนไปเถอะอย่าทำตัวให้มันมีปัญหา เป็นง่อยหรือไง แค่ยืนมิงยังขี้เกียจก็อย่าไปดูให้คนอื่นเขาหมั่นไส้เอาเลยไอ้บ้า เช่ามาดูนอนดูที่บ้านเหอะ คนเนรคุณ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-27 21:54

ตอนแรกก็ไม่เข้าใจนะว่าทามไมกะแค่ไม่ยืนเคารพในโรงหนังจะเรื่องใหญ่ขนาดนี้
ตอนนี้รู้แล้วคับ  เป็นแบบนี้นี่เอง  คุณคนที่ทำตัวมีปัญหาไม่ยอมเคารพกติกา  ผมว่าก็ไม่ควรให้มันเข้าโรงหนังอีกต่อไป  ถ้ามันไม่อยากยืนก็บอกให้มันเช่าแผ่นไปดูที่บ้านคนเดียวเถอะ  จบ  ( โง่ ชิ หาย แ ส ด )
โดย: Flower    เวลา: 2008-4-28 00:28

การไม่ยืนถวายความเคารพถือเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็จิง แต่เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำอย่างยิ่งครับ สมควรโดนแล้ว
ไปอยู่ประเทศอื่นเถอะ คนพวกนี้อยู่ไปก็มีแต่จะทำให้สังคมแย่ลง
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 03:55     ชื่อกระทู้: ตอบกลับโพสของ 26#

เห็นด้วยครับ  ความเห็นที่26
      แต่ขอออกตัวก่อนนะว่าไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้น  อย่างตัวผมเองนั้นความรักเคารพเทิดทูนองค์ท่านนั้นผมมีไม่น้อยกว่าท่านใดเช่นกัน  และความรักนี้เกิดขึ้นมาเองโดยไม่ต้องให้ใครมาบังคับผมหรอกครับ หรือหากมีใครมาบังคับผม ผมก็ไม่พอใจเช่นกัน สิ่งที่แสดงออกไปก็จะไม่ใช่สิ่งที่ออกมาจากหัวใจจริงๆ อย่างกรณีนี้ ผมก็ไม่รู้หรอกว่าเค้ามีความรักองค์ท่านหรือเปล่า  แต่เค้าไม่แสดงออกก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าไม่มีซะเมื่อไหร่  เค้าไม่แสดงความเคารพก็ต้องดูที่เจตนาเค้าครับ จึงฝากท่านผู้นั้นช่วยอธิบายเจตนาให้คนอื่นๆได้เข้าใจเจตนาของท่านก็จะดีเหมือนกัน เผื่อจะช่วยแลกเปลี่ยนความคิดที่ถูกต้องได้
         ทีนี้มาที่ท่านผู้มีความรักอันเปี่ยมล้นเหลือเฟือ ก็เข้าใจครับว่ารักมาก  แต่การกระทำของท่านดูไปแล้วออกจะรุนแรงไปหน่อย  อย่างที่บอกล่ะครับเรื่องแบบนี้มันต้องทำมาจากหัวใจจริงๆ  ถ้าเสแสร้งก็อย่าเลยดีกว่า  ฉะนั้นเวลาจะตำหนิใครก็อยากฝากว่าอยากให้ดูเจตนาของเค้าก่อน  อย่าเพิ่งระเบิดใส่ทันที จนเหมือนกับก้าวร้าวเพราะถือความคิดตนเองเป็นใหญ่  เอาคำพูดว่าซื่อสัตย์ จงรักภักดีมาบังหน้า เหมือนผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเราหลายทำกันอยู่   แล้วแบบนี้ก็ไม่อาจเรียกได้ว่าเป็นผู้ที่เจริญแล้วน่ะซิครับ
        ฉะนั้น -การกระทำสิ่งใดๆก็ตาม  ตามความคิดผม  เจตนาน่าจะเป็นสิ่งสำคัญที่สุด  ถึงแม้จะไม่สามารถสังเกตุได้ทันที
             -การรู้จักยับยั้งใจให้สงบลง แล้วใช้เหตุผลเข้าพูดคุย น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดในการขจัดปมขัดแย้ง

เฮ้อ......ร่ายมาซะยาวเลย  ถึงตอนนี้ผมไม่ได้หวังหรอกครับว่าจะมีใครเห็นด้วยกับผมซะทุกคน  แต่ขอว่าอย่าเพิ่งลืมเลือนคำพูดของผมนะคับ  บางเวลามันอาจจะสำคัญขึ้นมาก็ได้  ใครจะไปรู้
:) :) :) :) :) :) :)
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 04:13     ชื่อกระทู้: ตอบกลับโพสของ 26#

ขอต่ออีกนิดนะ  แล้วท่านที่ใช้คำพูดด่าทอคนโดยไม่ดูเจตนาให้ดีก่อนนี้แหละครับ  ที่อยากให้ท่านได้อ่านก่อนใครเพื่อนเลยจริงๆ  ลองนึกภาพดูนะครับแค่เหตุการณ์แบบนี้ยังเป็นประเภท.......พวกมากลากไป.........ผู้ที่มีความคิดแตกต่างก็จะสูญพันธ์ไป  ทำให้ไม่มีอะไรพัฒนาดีขึ้นซะที  แล้วบ้านเมืองของเราล่ะครับ  ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าที่มีกลุ่มนั้น  กลุ่มนี้  ผู้หลักผู้ใหญ่ นักการเมือง  ออกมาเคลื่อนไหวนั้นเค้ามีเจตนาอะไรเหรอครับ  มีเจตนาดี ก็ดีไปขอสรรเสริญเยินยอให้ทำสำเร็จ  แต่ถ้าเค้ามีเจตนาร้ายล่ะครับ เดาไม่ถูกกันเลย งั้นก็ใช้ความคิดที่ถูกต้องกันหน่อยนะทุกท่าน อย่าให้ผู้มีเจตนาร้ายลากบ้านเมืองเราล่มจมนะครับ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 04:15     ชื่อกระทู้: อาชา

มึงยังมีหน้ามาภูมิใจในสิ่งต่ำช้าที่พวกมึงทำเหรอ สาดดด   มึงรีบออกไปจากประเทศไทยเร็วๆ  มันหนักแผ่นดิน  มึงคิดได้ไงว่ะที่ไม่ยืนเคารพพ่อหลวง แม่หลวง
โดย: koreaman    เวลา: 2008-4-28 05:21

you don't make ... no good very much..
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 05:56

พูดได้คำเดียว ไปตายซะ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 09:29

ไอ้โชติศักดิ์ อ่อนสูง ไม่ทราบว่าคุณเรียนจบที่ไหนมาอยากบอกว่าสมองหมาปัญญาควายจริงการทำความเครพคนทั้งประเทศเขาทำกันเสือกเอาเรื่องทาส ศักดินามาพูดคนละเรื่องท้ายนี้ขอให้พวกคุณพิการขาขาดจะได้ไม่ต้องมีปัญหาอีกสาธุ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 10:29

จะรอพวกมึงรวมตัวจะได้บอมแม่งทั้งกลุ่มประเทศจะได้เจริญไอ้พวกเลวไม่มีใครสั้ใครสอนหรืองงัยวะจะจำตระกูลมึงไว้อ่อนสูงชั่ว
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 10:56     ชื่อกระทู้: โง่ฉิบ

มืงเป็นคนไทย พูดภาษาไทย จริงอยู่ที่ประชาธิปไตย

คำว่าจิตสำนึก มีบ้างรึ๊เปล่า คิดดูฝรั่งเค้ายังยืนให้ความเครพ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 11:01

เป็นเรา..คงไม่ด่าหลอกว่า..ตบให้ตกเก้าอี้เลยดีกว่า..อย่างมากก็โคนข้อหา..ทำร้ายร่างกาย.......แต่ได้ความภูมิใจ..ที่ได้ปกป้อง..ความสัทธา..ที่มีต่อพระองค์ท่าน
โดย: boom    เวลา: 2008-4-28 12:40

ไม่น่าเกิดมาเป็นคนไทยเลยนะคุณ ถึงมันจะเป็นสิทธิส่วนบุคคลคุณก็ไม่สมควรที่จะเอามาอ้าง เอาสมองส่วนไหนคิด ไม่น่าอยู่รอดมาถึงวันนี้เลยนะน่าจะตายๆไปได้แล้ว คนรกโลก รกประเทศ ออกไปจากประเทศไทยเถอะ ชิ้วๆ ไป!
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 13:08     ชื่อกระทู้: 006

คุณเป็นคนไทยหรือป่าว..ที่คุณอยู่ได้อย่างสุขสขายในทุกวันนี้..ไม่ใช่เพราะพระบารมีของพระองค์หรือ..คุณกลับไปฟังในเนื้อเพลงสรรเสริญพระบารมีใหม่..ทุกๆถ้อยคำเลย..แล้วคุณจะสำนึกได้...ถ้าคุณเป็นคนไทย..
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 14:06     ชื่อกระทู้: กูรักชาติ

มึงพูดภาษาไทยไหม มึงกินข้าวที่ปลูกบนแผ่นดินไทยไหม ไอ้สันดาน หมามันยังรู้จักสำนึกบุญคุณ สารเลวมึงและพวกมึงรีบออกไปจากประเทศไทยเลย อย่าให้กุเจอหน้าพวกมึงนะ ไอ้พวกเอี้ย สมองหมาปัญญาควาย จากคนรักในหลวง
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 14:07     ชื่อกระทู้: blue_buff

ลูกเรา 1 ขวบ 3 เดือน ยืนตรงเวลาได้ยินเสียงเพลงชาติ เห็นปฏิทินมีรูปในหลวงจะยกมือถุจ้า คือมันอยู่ที่สายเลือด คิดว่าพวกที่เห็นแก่กิน ไม่ยอมยืม ไม่น่าจะอยู่แผ่นดินนี้เลยด้วยซ้ำ ไม่ว่าจะเป็นกลุ่มไหน ไม่ต้องเอาศักดินามาอ้าง ของอย่างนี้อยู่ในจิตสำนึก ถ้านึกไม่ได้ก็ไปเกิดใหม่ที่พม่าไป ไม่อยากจะด่า
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 14:41     ชื่อกระทู้: ขอแจม

สรุปง่ายๆนะครับ เรื่องแบบนี้ถ้าคนไทยอย่างเราๆเขาเรียกว่ามันมาจากสถาบันครอบครัวครับหรือถ้าสถาบันครอบครับดีอยู่แล้ว ไอ้ นี่ ก้อ ลูกนอกคอก ครับ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 14:46     ชื่อกระทู้: รักชาติยิ่งชีพ

เราว่านายน่าจะยืนนะ แม้นายจะบอกว่ามันเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็ตาม แต่จิตสำนึกที่มันอยู่ในสมองอันน้อนนิตของนายมันก้น่าจะทำงานบาง หน้าตาก็น่าเกลียดแล้วยังจะจิตสำนึกตายด้านอีก น่าเสียงใจแทนตัวนายจริง ๆ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 15:09     ชื่อกระทู้: 5

คุณไม่สมควรเกิดมาเป็นคนไทยเลย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 16:17

พี่เป็นคนไทยหรือเปล่าครับ เเค่ยืน สรรเสริญพระบารมีให้ในหลวงท่านเเค่ไม่กี่นาทีพี่ยังทำไม่ได้  ทุกคนเค้าก็ยืนหมดทุกๆที่ ที่ผมไปดูหนัง  เเล้วจะมาถามอีกนะผมผิดอะไร  ที่มึงอยู่มาโดยมีความสงบสุขอยู่ดีกินดีไม่ใช่เพราะ พ่อหลวงหรอครับ  ผมเสียใจเเทนพ่อเเม่คุณจริงๆ ที่ออกเเรงเบ่งคนเนรคุณอย่างคุณออกมาขนาดคนต่างชาติเค้ายังยกย่องพ่ออยู่หัวเราเลย   ไอ้ เหี้ย ไปตายเเล้วไปเกิดอยู่ที่อิรักนู้นจะได้ไม่ต้องมายืนตอนฟังเพลงสรรเสริญของในหลวงของพวกกูที่พวกกู   (รักพระองค์ท่านทั้งประเทศ)    ขอด่าอีกที ไอ่สัส
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 16:31

มึงหนักมากเลยหรือไงถึงลุกไม่ขึ้น แค่ยืนไม่กี่นาที มึงยืนทำอย่างอื่นยังนานกว่านี้อีก
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 16:41

น่าจะให้ความนับถืดมากกว่านี้นะ

เพราะเราไม่ควรดูหมิ่นเราต้องมีความเคารพ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-28 18:57

ในอดีรจนถึงปัจจุบันพระองค์ท่านได้เสียสละมามากจนพวกเราได้อยู่กันอย่างสบายทำไมพวกคุณถึงไม่ทำความเคารพแล้วยังจะนัดกับเพื่อนอีก50คนจะไม่ทำความเคารพอีกผมว่าอย่าทำเลยมันไม่สมควรแต่ถ้าพวกคุณจะทำอีกผมว่าไม่รอดแน่คาวนี้ผมว่าอย่าทำเลยมันไม่สมควรเรื่องอย่างนี้กรรมมันตามเร็วนะขอบอก
โดย: kanok    เวลา: 2008-4-28 21:48

ทุกครั้งที่ได้ฟังเพลงสรรเสริญ ทำให้เกิดความสุข ความภาคภูมิใจจริงๆที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย ทำให้ซาบซึ้งถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระเจ้าอยู่หัวที่มีต่อปวงชนชาวไทยทุกคน   บุคคลใดที่สามารถฟังเพลงนี้ได้โดยไม่เคารพหรือไม่มีความรู้สึกใดนั้นถือว่าไม่ใช่คนไทย หรือไม่ก็เป็นคนไม่มีสมอง  คุณน่าย้ายออกไปประเทศเพื่อนบ้าน ไปอยู่ประเทศที่เค้ารบราฆ่าฟันกัน คุณจะได้รู้ซึ้งว่าการยืนทำความเคารพแค่ไม่กี่นาที มันเป็นเรื่องเล็กน้อยมากเมื่อเทียบกับที่พระองค์ทรงทำเพื่อคนไทยมากมาย ไม่เข้าใจว่าคุณทำใมถึงกล้าโพสเรื่องงี่เง่าอย่างนี้ขึ้นมาได้
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 00:58     ชื่อกระทู้: คนไทย

คุณโชติสาด คุณระอายแก่ใจอะไรบ้างไหม สมองมีหยักหรือเปล่า คนไทยรักและเทิดทูนในหลวงกันทุกคน ก็เป็นธรรมดานะที่จะมีคนดีๆเกิดอาการโกรธแค้นคุณโชติสาดเยี่ยงนี้  แต่พูดไปก็มิได้นำพาอยู่ดี  เพราะคุณโชติสาดสมองไม่มีหยัก
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 01:08     ชื่อกระทู้: อ้าย...

โรงไหนหรอที่จะให้คุณเข้าไปแสดงวีรกรรมเลวๆแบบนี้  คงมีแต่..โลง.. ที่ยอมให้คุณและเพื่อนร่วมอุดมการณ์ไร้สมองไปแสดงวีรกรรม  กรรมจริงๆ  มนุษย์แบบนี้ยังมีหลงเหลืออีกหรือนี่น่าจะจับเอาไปขังกรงในเขาดิน เก็บเอาไว้ให้ประชาชนและเด็กๆได้ดู...ตัวอย่างมนุษย์เลว...(ที่ไม่น่าเอามาทำพันธุ์)..เพราะหายากมาก...คิดไปได้  อ้าย ชั่ว..
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 02:11

น่าจะโดนมากกว่านั้นนะ สมควรตาย
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 03:32

ผมคิดว่าคงเป็นคนโรคจิตครับ ดูจากหน้าตาแล้วอ่ะครับ คือแบบว่าเรียกร้องความสนใจอ่ะครับ ดูหน้ามันก็รู้แล้วครับ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 09:02     ชื่อกระทู้: คนไทยหรือเปล่า

คนไทยหรือเปล่า
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 10:30

ทำอย่างนี้แล้วคุณยังหน้าหนาอยู่ประเทศไทยได้อีกหรือ ถ้าคุณไม่เคารพพ่อของประเทศไทยแล้วทำไมไม่ไปอยู่ประเทศอื่นล่ะ หรือไม่มีปัญญาจะไป ลาวก็ได้ พม่าก็ได้ เดินข้ามไปนิดเดียว แล้วคุณไม่ได้รำเรียนหนังสือหรือยังไง เชื่อว่าทุกโรงเรียนในประเทศไทยจะต้องให้ยืนเคารพธงชาติทุกเช้าอยู่แล้ว สงสัยจะไม่ได้รับการศึกษา หรือได้รับแต่ปัญญาไม่เกิด ไม่มีความละอายแก่ใจเลยอย่างนี้เค้าเรียกว่าคนหรือเปล่า ในหลวงท่านอายุเท่าไรแล้วยังไม่ได้หยุดพักเลย ยังทรงต้องทำอะไรเพื่อประเทศไทย เพื่อคนไทยมากมาย ที่เรามีฝนตกในพื้นที่ที่แล้ง มีน้ำมันไบโอดีเซลใช้ ฯลฯ มันมากมายจนไม่สามารถบรรยายถึงสิ่งที่ท่านทำเพื่อเราคนไทยได้ เพราะฉะนั้นคุณรวมถึงคนที่อาศัยอยู่ในประเทศไทยและจะปฎิบัติตัวเช่นคุณถ้ายังมีสำนึกความเป็นคนไม่ใช่สัตว์เดรัจฉานควรพิจารณาตัวเองได้แล้วนะ แล้วบิดา มารดา คุณไม่เคยสั่งสอนให้เคารพผู้มีบุญคุณบ้างหรือไร เคยได้ยินมั้ยคำว่า กตัญญู น่ะ สุนัขยังรู้จักกตัญญูต่อผู้ที่แล้ยง ดูแลมันเลย อย่างคุณคงไม่มีประโยชน์อะไรก็ลองเอาเวลาที่คุณไม่ได้ทำประโยชน์อะไรไปนั่งดูสุนัขซิ ไม่ต้องเลือกหรอก สุนัขตัวไหนก็เหมือนกันแหละ ไม่เว้นแม่แต่สุนัขข้างถนนหรอกนะ  ..แย่ยิ่งกว่าสุนัขข้างถนนอีก เหนือคำบรรยาย คงไม่มีอะไรจะกล่าวถึงคุณอีกแล้ว เพราะว่าไม่แน่ใจว่าจิตใต้สำนึกของคุณมันจะเกิดบ้างหรือเปล่า
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 11:35

เป็นสิทธส่วนบุคคลน่ะใช่   แต่ก็ต้องดูด้วยว่าคุณอยู่ในสังคมแบบที่เค้ามีวัฒนธรรมแบบไหน  ความเชื่อและความศัทธามันเป็นสิ่งที่เราไม่ควรมองข้าม เพราะมันเป็นเรื่องของจิตใจ เหมือนที่คุณรู้สึกว่าไม่ชอบใจ  ไม่พอใจ  รู้สึกไม่ดี ที่คนส่วนใหญ่ในเหตุการณ์ทำกับคุณ  แต่นั่นมันเป็นความรู้สึกของคนๆเดียว  แต่นี่มันเป็นความรู้สึกและศัทธาของคนในประเทศที่คุณอาศัยอยู่
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 12:09     ชื่อกระทู้: 1

เด็กตรัง ไอพวกที่เห็นด้วยกับความคิดที่ 26 มีงรุ้ปะเวลากุยืนไนโรงหนังเพื่อเคารพพ่อหลวงเมื่อกุได้ยืนเสียงเพลงเละภาพในหลวงที่มีหยาดเหงื่อหยดทีจมุก กุถึงกับขนลุกขนพองด้วยความปลื้มที่กุเกิดเป็นคนไทย กุว่าคนทีขาพิการข้างเดียวเข้ายังยืนเลยลุงกุไส่ขาเทียมเป็นทหารมาก่อนไปดุเเรมโบ้ลุงกุยังยืนเลยเเล้วมีงจะมาบอกว่าสิทิสวนบุคลทุเรสวะถ้ากุเจอไครไม่ยืนไนโรงหนังนะกุจะไห้ลุงกุเอาขาเทียมฟาดกะบาลเลยสิทิเอาไปไช้กับอย่างอื่นดีฟ่านะครับไอความเห็นที่26 สวนไอเรืองยืนเคารพมีงอย่าเอาสทิมาอ้างกุไม่ยอมรับวะ  มีงรุ้ปะกุยืนจนเพลงหมดเสียงเอื้อนเเล้วกุยังคำนับอีกทีเเล้วมีงคิดว่าถุกเเล้วเรอที่เอาสิทิมาอ้างสัดได้ไจจิงมีงไอความเห้ฯที่26กับไอที่เห็นด้วยพวกมีงมันคืหมาที่พุดได้พิมได้เเสดงเเต่ความคิดเห็นโง่ๆเเสดงความคิดเห็นไปเเล้วยังกลับมาดุอีกกลัวว่าจะมีคนด่ามีงไม่ต้องมาดุกุนี้เละด่ามีงเเน่มีงจะเอาเบอร์โทรกุป่าวบ้านเลขที่รืว่าเอาอะไรบอกได้เดียวพรุ่งนี้กุมาอ่านต่อกุละหมั่นไส้ไอ้พวกที่เเมร่งไอสัดเอ้ยทีหลังกุเจอไครไม่ยืนเคารพกุชกน่ามันเเน่ๆไ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 13:31

สามัญสำนึกมีป่ะ กว่าจะมาเป็นแผ่นดินไทยทุกวันนี้
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 13:38

ยังจะมีหน้ามาโพสอีก ถามจริง มีสมองป่าวเนี่ย
นี่ยังจะคิดว่าเป็นสิทธิ์ของตัวเองอีก
ต่อให้คุณตายแล้วเกิดใหม่สัก 10 ชาติ ยังทำประโยชน์แก่ส่วนรวมไม่เท่า ในหลวง เลย
เคยคิดที่จะตอบแทน ในหลวง ตอบแทน แผ่นดิน ผืนนี้บ้างมั้ย
แผ่นดินที่บรรพบุรุษสร้างขึ้นมาเพื่อให้ลูกหลานได้อาศัยอยู่ทุกวันนี้ หัดมีจิตสำนึกบ้าง
หรืออยากอยู่แบบประเทศที่เค้ามีการสู้รบกัน เอามั้ย
ไอ้พวกนนี้น่าจะส่งมันไปอยู่ในนรก ไม่ต้องให้มันเกิดถึงจะถูก

ปล.อยากให้คนไทยทั้งประเทศช่วยประนามมัน ให้มันอับอาย เป็นตราบาปติดไปจนชั่วลูกชั่วหลานมัน
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 14:39

เราว่ามันไม่สมควรนะถึงจะเป็นสิทธิส่วนบุคคล
แต่ทางโรงหนังก็ขอเวลาแค่กี่นาทีว่าโปรดเตรียมตัวถวายความเคารพ
คุณทำแค่นี้ไม่ได้ร่อค่ะ จิตใจทำด้วยอ่ะไรกันน้อ ไม่รกในหลวงแร้วจะไปรักใคร
แค่ยืนไม่ถึงกะตายหรอกค่ะคุณ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 14:42     ชื่อกระทู้: ตอบกลับโพสของ 10#

ถึงจะเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็จิงแต่ทางโรงหนังเค้าขอความร่วมมือมา
อีกอย่างถ้าไม่รักในหลวงแร้วจะไปรักใคร เรื่องแค่นี้ทำกันไม่ได้ร่อค่ะ
แค่ยืนไม่ถึงกะตายหรอกค่ะคุณ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 15:42

ขามึงขาดแขนมึงด้วนหรือไงถึงไม่ยืน นอนบ้านเค้ากินบ้านเค้า เสือกทำตัวทรยศ
โคตรมึงอยู่ที่ประเทศนี้ได้เพราะใครไม่ใช่เพราะบรรพบุรุษของในหลวงหรอที่สร้างมา
ไอ้ชาติหมา
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 16:13

ไอ้สัดไครตตระกูลอ่อนสูงมึงนี้เหี้ยมากกูเจอหน้ามึงจะกรทืบไห้ตายอีกเพื่อนผู้หญิงมึงด้วยอยากเห็นหน้าสารเลวไม่มีที่เปรียบ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 17:50

เอาสมองส่วนไหนคิดวะเนี่ย พ่อแม่ไม่สั่งสอนอะไรที่ควรไม่ควรเลยหรอ อยากดูหนังแต่นั่งเป็นควายเนี่ยนะ แล้วรอคนชื่นชมหายากนะพันธ์นี้เนี่ย เกิดมาไม่เคยเจอเลวได้ใจจริงๆ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 17:55     ชื่อกระทู้: แมงมุม

ตอบกระทู้ ไม่เห็นด้วยนะค่ะ เป็นอย่างยิ่ง ทุกคนในที่นี้เราอยู่ใต้ร่มพระบารมีของพระองค์ท่าน สิ่งหนึ่งที่เรากระทำได้ที่แสดงถึงความรัก รัก และรัก ต่อพระเองท่าน เพื่อไม่เป็นการทำอะไรที่แปลก( วัฒนธรรมใหม่)ไปจากคนอื่น ๆ (คนไทย รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื่อไทย) เราเองก้ควรที่ทำอะไรที่ผู้คนส่วนมากเขาทำกันนะค่ะ และยิ่งคุณ...เป็นคนที่พัฒนาแล้วนั้นและยิ่งต้องคิดให้มาก มีสติ อยู่กับตัว คิดให้มาก ๆนะค่ะ ก่อนที่เราจะทำอะไร..ถ้าเราเห็นว่าสังคมโดยมาก 1000% ทุกคนรักพระองค์ท่านมากนะ ..หรือคนเองไม่รู้ ..ว่าพระองค์ท่านคือใคร....ไม่รู้ว่าคุณใหญ่ขนาดใหนนะ แต่ก็ อยากให้คุณอยู่อย่างมีสติ ดีกว่านะ  รักและหวังดีต่อทุกคน
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 19:55

มันคือใคร อย่าให้เจอนะ ขี้ปาหัวทีนึงเหอะ
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 21:09

ถ้าพวกท่านอีก50คนแน่ใจว่าจะทำอีกกรุณาบอกทางค่ายทหารที่ไหนก็ได้นะครับจะเปนพระคุณอย่างส

ถ้าพวกท่านแน่ใจว่าจะทำอีกกรุณาบอกทางค่ายทหารค่ายไหนก็ได้จะเป็นความกรุณาอย่างสูง
โดย: ผู้มาเยือน    เวลา: 2008-4-29 21:52

สาด ถ้าเป็น ตู จะไม่ใช่แค่ด่ามึง มึงตายตั้งแต่วันที่เกิดเรื่องแล้ว ยังจะกล้าไปแจ้งความเขา ประจานตัวเองอีก ควาย มึงคิดว่าการกระทำของมึงเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่มึงลืมไปหรือไงว่ามึงอย่ในที่ส่วนรวม
สาด พ่อแม่มึงคงจะไม่มีปัญญาสอนมึง

ยินดีต้อนรับสู่ หน้าแรก เว็บบอร์ด (http://www.soodaza.com/forum/) Powered by Discuz! 6.0.0