หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

ทำไมต้องมีแฟน ในเมื่อต้องหมดรัก

ทำไมต้องมีแฟน ในเมื่อต้องหมดรัก

ผมคบกับแฟนมา 8 ปีครับ เพิ่งเลิกกันวันวาเลนไทน์ปีนี้ สาเหตุมาจากเธอมีคนอื่นครับ สิ่งที่ผมรู้คือ ความสัมพันธ์ของเรามันไม่ตื่นเต้น หรือโรแมนติก สวีทเหมือนแต่ก่อน เราเหมือนเป็นคนที่สนิทกันมากที่สุด แทบจะเป็นคนๆ เดียวกัน เหมือนพี่น้อง เหมือนคนในครอบครัว เหมือนเป็นทุกอย่างของกันและกัน เพราะรู้จักกันดีที่สุด และเพราะอย่างนั้นทำให้การวางตัวของเราอาจไม่เหมือนแฟนแบบแต่ก่อน สิ่งที่เธอต้องการ เช่น การคุยไลน์ ผมจึงไม่ค่อยใส่ใจ เพราะคิดว่ามีอะไรโทรคุยกันก็ได้ ประกอบกับผมและเธอเริ่มทำงาน ซึ่งอยู่คนละที่กัน เวลาพบกันจึงน้อยลง แต่วันหยุด ผมก็ใช้เวลาไปไหนกับเธอตลอดเหมือนเคย ด้วยสิ่งเหล่านี้ทำให้เธออาจจะรู้สึกห่างออกไป และพอมีคนอื่นเข้ามาเทคแคร์ ทำให้เธอหวั่นไหว เธอก็มองว่าผมไม่ใส่ใจเธอ ทั้งที่เราก็เป็นเหมือนเดิม ไปไหนมาไหนดูหนัง กินข้าวด้วยกันตลอด มีอะไรก็โทรหา แค่ผมไม่ค่อยเล่นไลน์ (ตอนนั้น) เวลาเธอทักมาบางทีผมก็ไม่เห็น เพราะไม่ได้เปิดเน็ตไว้ ทำให้เธอคิดว่าไม่ใส่ใจเธอ พอมองย้อนกลับไปมันก็จริงครับ เพราะคิดว่ายังงัยเราก็ไม่มีทางเลิกกัน เพราะคบกันมานาน และผมก็เชื่อใจในตัวเธอ เพราะเธอไม่เคยนอกใจ

มีแฟนทำไมในเมื่อสักวันต้องหมดรัก ไม่เบื่อหรอ
IDM