หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

ข่าวฮอต! เหตุไม่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมีในโรงหนัง

ยังจะมีหน้ามาโพสอีก ถามจริง มีสมองป่าวเนี่ย
นี่ยังจะคิดว่าเป็นสิทธิ์ของตัวเองอีก
ต่อให้คุณตายแล้วเกิดใหม่สัก 10 ชาติ ยังทำประโยชน์แก่ส่วนรวมไม่เท่า ในหลวง เลย
เคยคิดที่จะตอบแทน ในหลวง ตอบแทน แผ่นดิน ผืนนี้บ้างมั้ย
แผ่นดินที่บรรพบุรุษสร้างขึ้นมาเพื่อให้ลูกหลานได้อาศัยอยู่ทุกวันนี้ หัดมีจิตสำนึกบ้าง
หรืออยากอยู่แบบประเทศที่เค้ามีการสู้รบกัน เอามั้ย
ไอ้พวกนนี้น่าจะส่งมันไปอยู่ในนรก ไม่ต้องให้มันเกิดถึงจะถูก

ปล.อยากให้คนไทยทั้งประเทศช่วยประนามมัน ให้มันอับอาย เป็นตราบาปติดไปจนชั่วลูกชั่วหลานมัน

เราว่ามันไม่สมควรนะถึงจะเป็นสิทธิส่วนบุคคล
แต่ทางโรงหนังก็ขอเวลาแค่กี่นาทีว่าโปรดเตรียมตัวถวายความเคารพ
คุณทำแค่นี้ไม่ได้ร่อค่ะ จิตใจทำด้วยอ่ะไรกันน้อ ไม่รกในหลวงแร้วจะไปรักใคร
แค่ยืนไม่ถึงกะตายหรอกค่ะคุณ

ตอบกลับโพสของ 10#

ถึงจะเป็นสิทธิส่วนบุคคลก็จิงแต่ทางโรงหนังเค้าขอความร่วมมือมา
อีกอย่างถ้าไม่รักในหลวงแร้วจะไปรักใคร เรื่องแค่นี้ทำกันไม่ได้ร่อค่ะ
แค่ยืนไม่ถึงกะตายหรอกค่ะคุณ

ขามึงขาดแขนมึงด้วนหรือไงถึงไม่ยืน นอนบ้านเค้ากินบ้านเค้า เสือกทำตัวทรยศ
โคตรมึงอยู่ที่ประเทศนี้ได้เพราะใครไม่ใช่เพราะบรรพบุรุษของในหลวงหรอที่สร้างมา
ไอ้ชาติหมา

ไอ้สัดไครตตระกูลอ่อนสูงมึงนี้เหี้ยมากกูเจอหน้ามึงจะกรทืบไห้ตายอีกเพื่อนผู้หญิงมึงด้วยอยากเห็นหน้าสารเลวไม่มีที่เปรียบ

เอาสมองส่วนไหนคิดวะเนี่ย พ่อแม่ไม่สั่งสอนอะไรที่ควรไม่ควรเลยหรอ อยากดูหนังแต่นั่งเป็นควายเนี่ยนะ แล้วรอคนชื่นชมหายากนะพันธ์นี้เนี่ย เกิดมาไม่เคยเจอเลวได้ใจจริงๆ

แมงมุม

ตอบกระทู้ ไม่เห็นด้วยนะค่ะ เป็นอย่างยิ่ง ทุกคนในที่นี้เราอยู่ใต้ร่มพระบารมีของพระองค์ท่าน สิ่งหนึ่งที่เรากระทำได้ที่แสดงถึงความรัก รัก และรัก ต่อพระเองท่าน เพื่อไม่เป็นการทำอะไรที่แปลก( วัฒนธรรมใหม่)ไปจากคนอื่น ๆ (คนไทย รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื่อไทย) เราเองก้ควรที่ทำอะไรที่ผู้คนส่วนมากเขาทำกันนะค่ะ และยิ่งคุณ...เป็นคนที่พัฒนาแล้วนั้นและยิ่งต้องคิดให้มาก มีสติ อยู่กับตัว คิดให้มาก ๆนะค่ะ ก่อนที่เราจะทำอะไร..ถ้าเราเห็นว่าสังคมโดยมาก 1000% ทุกคนรักพระองค์ท่านมากนะ ..หรือคนเองไม่รู้ ..ว่าพระองค์ท่านคือใคร....ไม่รู้ว่าคุณใหญ่ขนาดใหนนะ แต่ก็ อยากให้คุณอยู่อย่างมีสติ ดีกว่านะ  รักและหวังดีต่อทุกคน

มันคือใคร อย่าให้เจอนะ ขี้ปาหัวทีนึงเหอะ

ถ้าพวกท่านอีก50คนแน่ใจว่าจะทำอีกกรุณาบอกทางค่ายทหารที่ไหนก็ได้นะครับจะเปนพระคุณอย่างส

ถ้าพวกท่านแน่ใจว่าจะทำอีกกรุณาบอกทางค่ายทหารค่ายไหนก็ได้จะเป็นความกรุณาอย่างสูง

สาด ถ้าเป็น ตู จะไม่ใช่แค่ด่ามึง มึงตายตั้งแต่วันที่เกิดเรื่องแล้ว ยังจะกล้าไปแจ้งความเขา ประจานตัวเองอีก ควาย มึงคิดว่าการกระทำของมึงเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่มึงลืมไปหรือไงว่ามึงอย่ในที่ส่วนรวม
สาด พ่อแม่มึงคงจะไม่มีปัญญาสอนมึง