หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

วิธีป้องกันวิญญาณอันไม่ได้รับเชิญ

วิธีป้องกันวิญญาณอันไม่ได้รับเชิญ

ง่ายมากๆถึงง่ายที่สุด

ตั้งจิตให้แน่วแน่  มีความคิดที่จะสู้และให้คุณคิดว่าฉันจะห้ามไม่ให้ใครเข้าห้องนี้ ที่นี่เป็นสถานที่อันที่ๆฉันอยู่ ที่นี่ถือเป็นอาณาเขตของฉันที่นี่ถือว่าฉันเป็นใหญ่ ที่นี่ถือว่าอยู่ภายใต้การควบคุมของฉัน ฉันขอสั่งห้ามมิให้..........(สิ่งที่คุณไม่ต้องการให้เข้า)เข้ามาในอาณาเขตอันเป็นที่ๆฉันเป็นเจ้าของเด็ดขาด ใช้ได้กับสัตว์ทั่วไปถึงภูตผีปีศาจ(ที่ไม่ใช้เจ้ากรรมนายเวรหรือเวรกรรมที่เราก่อ)เพราะเคยได้ยินไหม เจอผีเด็กเอายันต์มาติดหน้าห้องแต่ยังเห็นผีตัวนั้น ก็เพราะผีตัวนั้นคือเจ้ากรรมนายเวรเรานั่นเอง

ที่ใช้กับสัตว์ได้เพราะมันเป็นสิ่งมีชีวิตที่มีบารมีต่ำกว่ามนุษย์ ใช้ไม่ได้กับสิ่งที่มีบารมีเท่ากันหรือสูงกว่าคือ มนุษย์และสิ่งที่มีวาสนาบารมีสูงขึ้นไปเช่นเทวดาเป็นต้นขึ้นไป
นามปากกา    ลูกพีช

ขอบคุณจ้า

ป้องกัน...

ขอบคุณค่า
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้
--แค่คำขอบคุณสักนิด จะลำบากไปไหมคะ--

(หายไปนาน ตอนนี้กลับมาเล่นอีกแล้ว ข่าวสารใหม่ๆ น่าสนใจดีมากเลยนะ คิดถึงเพื่อนๆจัง อิอิ)

มันจะเป็นจริงเหรอ - -

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ!!!

ขอบคุงคับ