หน้าแรก เว็บบอร์ด

สั่งพิมพ์

**น้ำขิงมีสรพคุณทั้งทางอาหารและทางยา **

**น้ำขิงมีสรพคุณทั้งทางอาหารและทางยา **

น้ำขิงมีสรพคุณทั้งทางอาหารและทางยา

คุณค่าทางอาหาร : พรั่งพร้อมด้วยสารอาหารที่มีประโยชน์ต่อร่างกาย เช่น แคลเซียมบำรุงกระดูกและฟัน และยังมีสารเบต้า-แคโรทีน ซึ่งช่วย
ต้านโรคมะเร็งอีกด้วย

-คุณค่าทางยา : แก้ท้องอืด ท้องเฟ้อ ขับลม และขับเสมหะแก้อาการคลื่นใส้ อาเจียน เมารถเมาเรือ ช่วยเจริญอาหาร กินข้าวได้นอกจากนั้นยัง

ลดการจับตัวของลิ่มเลือด ช่วยย่อยอาหารโดยเพิ่มการหลั่งน้ำดีและน้ำย่อยต่างๆต้านการเกิดแผลในกระเพาะอาหาร

ผมก็ทำตัวมีประโยชน์โดนมีคำว่าขอบคุณมาให้คนโฟสจะได้มีกำลังใจโฟสกันต่อไป

ขอบคุณคนโฟสที่นำสิ่งดีๆมาให้ชมกันนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับสิ่งที่มอบให้