ข่าวกีฬา » สรุปผลงานทัพนักกีฬาทีมชาติไทย ซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่ มาเลเซีย

สรุปผลงานทัพนักกีฬาทีมชาติไทย ซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่ มาเลเซีย

30 สิงหาคม 2017
161   0

 

 

ซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่ มาเลเซีย ทัพนักกีฬาทีมชาติไทย ส่งท้ายด้วยผลงานน่าประทับใจจากการคว้าเหรียญทองของทีมฟุตบอลชาย ที่เอาชนะเจ้าภาพ 1-0 ค่ำคืนวันที่ 29 สิงหาคม ที่ผ่านมา เช่นเดียวกับนักกีฬาชนิดอื่นๆที่ช่วยกอบโกยเหรียญทองให้อีก แม้จะพลาดเป้าไปไม่ถึงการเป็นเจ้าเหรียญ แต่การคว้าแชมป์สมัยที่ 16 ของ “ช้างศึก” ก็น่าจะทำให้กองเชียร์นอนหลับฝันดีกันบ้าง

สรุปผลงาน ซีเกมส์ วันที่ 29 สิงหาคม 2560

เหรียญทอง
1. แบดคู่ผสม เดชาพล-ทรัพย์สิรี ชนะ มาเลย์ 2-0 เกม
2. ปันจักสีลัตต่อสู้ชาย ชอบรี เจ๊ะนิ รุ่น 55-60 ก.ก.ชาย
3. มวยรุ่น 71 ก.ก. : อนึ่ง คัฒมารศรี ชนะ กัมพูชา 30-27
4. มวยรุ่น 67 ก.ก. : มานะ สัมชัยภูมิ ชนะ เท็งกู ชาริซัล มาเลเซีย
5. สปีดสเก็ตติ้ง “จิมมี่” ไตรภพ ทองงาม ประเภทชอตแทรกระยะ 500 ม.
6. เทวินทร์ หาญปราบ เทควันโดรุ่น 58 ก.ก.ชาย ชนะ มาเลเซีย
7. พานิภัค วงศ์พัฒนกิจ เทควันโดรุ่น 49 ก.ก.หญิง ชนะ มาเลเซีย
8. แบดมินตันหญิงคู่ จงกลพรรณ-รวินดา
9.แบดมินตันชายคู่ กิตตินุพงษ์ เกตุเรน+เดชาพล พัววรานุเคราะห์
10.ปันจักสีสัตประเภทร่ายรำทีมหญิง อัสมา เจ๊ะมะ, นูรีซัน ลอเซ็ง และ อัสมา หวันชิตนาย
11.ฟุตบอลชาย ชนะ มาเลเซีย

เหรียญเงิน
1. ยกน้ำหนัก รุ่น 69 ก.ก.ชาย : ปาล์ม- ไตรรัตน์ บุญสุข
2. ปันจักสีลัต ชายหญิง 2 คนต่อสู้
3. แบดมินตันชายเดี่ยว : โฆษิต เพ็ชรประดับ พ่าย โจนาทาน คริสตี้ จากอินโดนิเซีย
4. มวยรุ่น 57 กก ธัชทนา หลวงพล พ่าย มาเลเซีย
5. มวยรุ่น 54 กก. สุรชัย นาคแถม พ่าย มาเลเซีย
6. มวยรุ่น 63.5 กก. ชลวิทย์ ปรีดาศักดิ์ พ่าย กัมพูชา
7. สปีดสเก็ตติ้งหญิง วรวลัญช์ ลี้ชินภัทร ประเภทชอตแทรกระยะ 500 ม.
8. แบดมินตันหญิงคู่ ทรัพย์สิรี-พุธิตา
9. เรือใบประเภท Optimist ชาย : ด.ช.พันวา บุญนาค
10.เรือใบประเภท Optimist หญิง : ด.ญ.ปาลิกา พูนพัฒน์
11.เรือใบ Laser Standard : กีระติ บัวลง
12. ขี่ม้าโปโล ไทย แพ้ มาเลเซีย 8-9
13.เรวดี ดำศรี ปันจักสีลัต ต่อสู้ หญิง น้ำหนัก 60-65 ก.ก.
14.จักรยานทีมเปอร์ซูทชาย นวุติ ,ธุรกิจ ,ยุธนา ,สราวุฒิ

เหรียญทองแดง
1.เรือใบประเภท Laser Radial หญิง
2.เรือใบประเภท Laser Radial ชาย
3.ปันจักสีลัต ต่อสู้ รุ่น 70 กก. กูอิบรอเฮม กูบาฮา
4.ปันจักสีลัต ทต่อสู้ รุ่น 75 กก. เศกสรรค์ ศรีหมาน
5.ปันจักสีลัต ต่อสู้ รุ่น 80 กก. พิมพิราช ต้นเขียว
6.ปันจักสีลัต ต่อสู้ รุ่น 85 กก. สุรศักดิ์ เด็กหลี
7.ปันจักสีลัต ต่อสู้ รุ่น 55 กก. สุดา เหลืองอภิชาติกุล
8.จักรยานคิริน หญิง วาทินี ลือขจร